JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU KUANZA KWA MCHAKATO
WA KUCHUNGUZA NA KUGAWA AU KUBADILI MAJINA
YA MAJIMBO YA UCHAGUZI KATIKA JAMHURI YA
MUUNGANO WA TANZANIA

Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi inautangazia umma kuwa, mchakato
wa kupokea mapendekezo ya kugawa au kubadili majina ya majimbo ya

uchaguzi utafanyika kuanzia tarehe 27 Februari, 2025 hadi tarehe 26
Machi, 2025.

Tume inatekeleza jukumu hilo kwa kuzingatia masharti ya ibara ya 75 ya
Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya Mwaka 1977, ambayo
inaipa mamlaka ya kuchunguza mipaka na kuigawa Jamhuri ya

Muungano katika majimbo ya uchaguzi.

Jukumu hilo pia linatekelezwa kwa kuzingatia masharti ya Kanuni ya
18(1) ya Kanuni za Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi za Mwaka 2024.
Mapendekezo ya kugawanywa au kubadilishwa kwa majina ya majimbo
yawasilishwe Tume kwa kuzingatia utaratibu uliowekwa katika kanuni
ya 18(3) ya Kanuni za Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi, kama

ifuatavyo:-

(i) Mapendekezo yawasilishwe na kujadiliwa katika vikao vya
halmashauri;

(i) Mapendekezo yajadiliwe katika Kamati ya Ushauri ya Wilaya;



(ii)

(iv)

Mapendekezo yawasilishwe kwa Katibu Tawala wa Mkoa

kwa ajili ya kujadiliwa katika Kamati ya Ushauri ya Mkoa; na

Katibu Tawala wa Mkoa awasilishe Tume mapendekezo
yaliyopitishwa na kikao cha Kamati ya Ushauri ya Mkoa
pamoja na viambatisho vifuatavyo:-

(a) Muhtasari wa Kikao cha Kamati ya Ushauri ya Mkoa;

(b) Muhtasari wa Kikao cha Kamati ya Ushauri ya Wilaya;

na
(c) Muhtasari wa Kikao cha Baraza la Madiwani.

Vigezo vitakavyotumika katika kugawanya majimbo ni kama

ifuatavyo:-

(i) Wastani wa idadi ya watu, ambapo kwa majimbo ya mjini ni

-----

kuanzia wastani wa watu 400,000;

(ii) hali ya kiuchumi ya Jimbo;

(iii) ukubwa wa eneo la Jimbo husika;

(iv) Mipaka ya kiutawala;
(v) Jimbo moja kutokuwa ndani ya wilaya au halmashauri mbili;

(vi) mpangilio wa maeneo ya makazi ya watu yaliyopo;

(vii) uwezo wa ukumbi wa bunge;

(viii) idadi ya Wabunge wa Viti Maalum Wanawake;

(ix) upatikanaji wa njia za mawasiliano; na

(x) haliya kijiografia ya eneo linalokusudiwa kugawanywa.



Maombi yote yawasilishwe kupitia anuani ifuatayo:-

Mkurugenzi wa Uchaguzi,
Uchaguzi House,

Eneo la Uwekezaji Njedengwa,
Kitalu D, Kiwanja Na.4,

5 Barabara ya Uchaguzi,

SLP. 358,

41107 DODOMA.

Aidha, maombi yatakayowasilishwa baada ya tarehe 26 Machi, 2025

hayatofanyiwa kazi.

;



